Kinh tế

Mức phạt khi vi phạm quy định về điều kiện kinh doanh dịch vụ đo đạc và bản đồ

DNVN - Ngày 11/02/2020, Chính phủ ban hành Nghị định 18/2020/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực đo đạc và bản đồ.

Bộ Công Thương: Tiêu hủy số hàng hóa vi phạm trị giá trên 54 tỷ đồng / Lực lượng QLTT TP Hồ Chí Minh xử lý 3 website vi phạm kinh doanh thương mại điện tử


Theo đó, quy định mức phạt áp dụng với cá nhân khi vi phạm quy định về điều kiện kinh doanh dịch vụ đo đạc và bản đồ tại Điều 5 của Nghị định; đơn cử như:

Phạt tiền từ 05 đến 10 triệu đồng nếu tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung chứng chỉ hành nghề đo đạc và bản đồ; Hành nghề đo đạc và bản đồ không đúng với nội dung ghi trong chứng chỉ hành nghề.


Ảnh minh họa. (Nguồn: Báo Yên Bái)

Phạt tiền từ 10 đến 20 triệu động nếu làm sai lệch nội dung trong Hồ sơ đề nghị cấp giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ Hành nghề đo đạc và bản đồ không có chứng chỉ hành nghề hoặc hành nghề đo đạc và bản đồ trong thời gian bị tước quyền sử dụng chứng chỉ hành nghề; Hoạt động đo đạc và bản đồ khi không duy trì các điều kiện theo quy định để được cấp giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ.

Nghị định 18/2020/NĐ-CP có hiệu lực từ ngày 01/4/2020.
PV
Loading...

End of content

Không có tin nào tiếp theo

Cột tin quảng cáo

Có thể bạn quan tâm

 

Giấy phép hoạt động báo chí điện tử số 76/GP-BTTTT cấp ngày 26/02/2014
Phó Tổng biên tập: Nguyễn Thị Bích Hường
Tổng Thư ký toà soạn: Đỗ Lê Tảo
Địa chỉ: A125, 37 Hùng Vương, P. Điện Biên, Q. Ba Đình, TP. Hà Nội.
Email: bbt.doanhnghiepvn@gmail.com

Bảng giá quảng cáo
Hotline: 0912.480.246 - 024.33505280
Doanh nghiệp Việt Nam giữ bản quyền nội dung trên website này.
Cấm sao chép, trích dẫn dưới mọi hình thức trừ khi có sự đồng ý bằng văn bản của Doanh nghiệp Việt Nam.
Thiết kế bởi TRASCO.JSC