Tư vấn pháp luật

Cửa hàng sửa xe có phải đăng ký kế hoạch bảo vệ môi trường?

Ông Đoàn Mạnh Thế (Đồng Nai) hỏi, căn cứ Nghị định số 40/2019/NĐ-CP, các cửa hàng sửa chữa xe máy, sửa chữa ô tô nhỏ lẻ và các cửa hàng tạp hoá có phải đăng ký kế hoạch bảo vệ môi trường không.

Trường hợp nào được cấp giấy thông hành sang Trung Quốc, Campuchia và Lào? / Có thực sẽ bị phạt tới 16 triệu đồng nếu chê người khác béo, lùn, xấu, ế?

Ảnh minh họa.

Ảnh minh họa.

Bộ Tài nguyên và Môi trường trả lời vấn đề này như sau:

Chủ dự án cần căn cứ Khoản 11 Điều 1 Nghị định số 40/2019/NĐ-CP để thực hiện đăng ký kế hoạch bảo vệ môi trường hoặc được miễn thực hiện trên cơ sở các hạng mục công trình của dự án.

Đối với trường hợp được miễn đăng ký kế hoạch bảo vệ môi trường, việc quản lý, xử lý chất thải và các nghĩa vụ khác về bảo vệ môi trường được thực hiện theo quy định của pháp luật.

Có thể bạn quan tâm
Nguồn: http://baochinhphu.vn/Tra-loi-cong-dan/Cua-hang-sua-xe-...
Theo Báo Chính phủ
 
Loading...
 

End of content

Không có tin nào tiếp theo

Cột tin quảng cáo

Có thể bạn quan tâm

 
 

Giấy phép hoạt động báo chí điện tử số 76/GP-BTTTT cấp ngày 26/02/2014
Phó Tổng biên tập: Nguyễn Thị Bích Hường
Tổng Thư ký toà soạn: Đỗ Lê Tảo
Địa chỉ: A125, 37 Hùng Vương, P. Điện Biên, Q. Ba Đình, TP. Hà Nội.
Email: bbt.doanhnghiepvn@gmail.com

Bảng giá quảng cáo
Hotline: 0912.480.246 - 024.33505280
Doanh nghiệp Việt Nam giữ bản quyền nội dung trên website này.
Cấm sao chép, trích dẫn dưới mọi hình thức trừ khi có sự đồng ý bằng văn bản của Doanh nghiệp Việt Nam.
Thiết kế bởi TRASCO.JSC