Tư vấn pháp luật

Lao động nước ngoài tại Việt Nam có được giảm trừ gia cảnh?

Cục Thuế Thành phố Hà Nội vừa có Công văn 4991/CTHN-TTHT hướng dẫn về việc đăng ký người phụ thuộc cho lao động nước ngoài cư trú tại Việt Nam.

Điều kiện cấp lại Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân / Căn cứ lựa chọn nhà đầu tư có sử dụng đất

Ảnh minh họa.

Ảnh minh họa.

Căn cứ vào Điều 1, Điều 9 Thông tư 111/2013/TT-BTC, theo Cục Thuế Hà Nội, trường hợp cá nhân người nước ngoài có thu nhập từ tiền lương, tiền công đáp ứng điều kiện là cá nhân cư trú tại Việt Nam thì được tính giảm trừ gia cảnh cho:

- Bản thân;

-Cho người phụ thuộc là con đang theo học tại Việt Nam hoặc nước ngoài tại bậc đại học, cao đẳng, trung học chuyên nghiệp, dạy nghề, kể cả con từ 18 tuổi trở lên đang học bậc phổ thông (tính cả thời gian chờ kết quả thi đại học từ tháng 6 đến tháng 9 năm lớp 12) không có thu nhập hoặc có thu nhập bình quân tháng trong năm từ tất cả nguồn thu nhập không vượt quá 01 triệu đồng và có đủ hồ sơ chứng minh người phụ thuộc theo hướng dẫn tại điểm g.1 khoản 1 Điều 9 Thông tư 111/2013/TT-BTC.

Có thể bạn quan tâm
 
Loading...
 

End of content

Không có tin nào tiếp theo

Xem nhiều nhất

Cột tin quảng cáo

Có thể bạn quan tâm

 

Cơ quan ngôn luận của Hiệp hội Doanh nghiệp Khoa học và Công nghệ Việt Nam
Giấy phép hoạt động báo chí số 512/GP-BTTTT do
Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 11/11/2020
Tổng biên tập: Phan Huy Hiền
Phó Tổng biên tập: Nguyễn Thị Bích Hường
Tổng Thư ký toà soạn: Đỗ Lê Tảo
Địa chỉ: A125, 37 Hùng Vương, P. Điện Biên, Q. Ba Đình, TP. Hà Nội.
Email: bbt.doanhnghiepvn@gmail.com, banbientap@doanhnghiepvn.vn

Bảng giá quảng cáo
Hotline: 0912.480.246 - 024.22169595
Doanh nghiệp Việt Nam giữ bản quyền nội dung trên website này.
Cấm sao chép, trích dẫn dưới mọi hình thức trừ khi có sự đồng ý bằng văn bản của Doanh nghiệp Việt Nam.
Thiết kế bởi TRASCO.JSC