Tin tức

Điều kiện nhập khẩu máy móc đã qua sử dụng vượt tuổi cho phép

DNVN - Ngày 24/5/2019, Bộ KH&CN ban hành Quyết định 1337/QĐ-BKHCN công bố thủ tục hành chính mới trong lĩnh vực hoạt động khoa học và công nghệ thuộc phạm vi chức năng quản lý của Bộ KH&CN.

Gia Lai: Ban quản lý rừng Đức Cơ để mất hơn 9.000ha rừng / Danh sách 8 tỉnh được hỗ trợ tặng thẻ BHYT cho người nghèo


Theo đó, máy móc, thiết bị đã qua sử dụng có tuổi thiết bị vượt quá quy định tại Khoản 1 Điều 6 Quyết định 18/2019/QĐ-TTg có thể được cho phép nhập khẩu vào Việt Nam khi đáp ứng các điều kiện sau:

Ảnh minh họa.

Ảnh minh họa.

Có thể bạn quan tâm
 
Công suất hoặc hiệu suất còn lại vẫn đạt từ 85% trở lên so với công suất hoặc hiệu suất thiết kế;

Mức tiêu hao nguyên, vật liệu, năng lượng không vượt quá 15% so với thiết kế.

Doanh nghiệp có nhu cầu nhập khẩu máy móc, thiết bị kể trên, nộp 01 bộ hồ sơ đề nghị cho phép nhập khẩu về Bộ Khoa học và Công nghệ để được xem xét, giải quyết, gồm:

Văn bản đề nghị cho phép nhập khẩu máy móc, thiết bị đã qua sử dụng (mẫu số 01 Quyết định 18/2019);

Bản sao giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp có đóng dấu của doanh nghiệp;

Chứng thư giám định được cấp bởi tổ chức giám định được Bộ Khoa học và Công nghệ chỉ định.

Thủ tục cho phép nhập khẩu thực hiện theo quy định tại Quyết định 1337/QĐ-BKHCN có hiệu lực thi hành từ ngày 15/6/2019.


Nguyệt Minh
 
Loading...
 

End of content

Không có tin nào tiếp theo

Cột tin quảng cáo

Có thể bạn quan tâm

 
 

Giấy phép hoạt động báo chí điện tử số 76/GP-BTTTT cấp ngày 26/02/2014
Phó Tổng biên tập: Nguyễn Thị Bích Hường
Tổng Thư ký toà soạn: Đỗ Lê Tảo
Địa chỉ: A125, 37 Hùng Vương, P. Điện Biên, Q. Ba Đình, TP. Hà Nội.
Email: bbt.doanhnghiepvn@gmail.com

Bảng giá quảng cáo
Hotline: 0912.480.246 - 024.33505280
Doanh nghiệp Việt Nam giữ bản quyền nội dung trên website này.
Cấm sao chép, trích dẫn dưới mọi hình thức trừ khi có sự đồng ý bằng văn bản của Doanh nghiệp Việt Nam.
Thiết kế bởi TRASCO.JSC